ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าสำนักไก่ชนพยัคฆ์มังกรแนะนำวิธีรักษาไก่ป่วยด้วยโรคนิวคาสเซิลหรือโรคห่า  (อ่าน 3936 ครั้ง)

ออฟไลน์ isanlela

• Jr. Member
  • **
หากท่านใดมีไก่เป็นเช่นนี้ลองรักษาดูน่ะครับ

• **

• **
ผมได้ทำการทดลองรักษาไก่ที่เป็นโรคนี้สี่ตัวแรกตายเรียบ เพราะ
1อาหารไม่ย่อย
2ยากินที่ให้ไม่สามารถรักษาไก่ได้
       ส่วนการรักษาตัวต่อๆมาประสบความสำเร็จรักษารอดและหายทุกตัวผมมีวิธีการที่จะมาแบ่งปันดังนี้
1.ด้วยสภาพที่เป็นระบบยอยของไก่จะไม่ทำงานการป้อนอาหารรังแต่จะทำให้ไก่ตายเร็วขึ้นหากจะให้อาหารจริงๆ แนะนำให้ใช้พวกกรดอะมิโน วิตามิน แบรนเนอร์เกลือแร่จะดีที่สุด เพราะเป็นน้ำจะสามารดูดซึมนำไปใช้ง่ายทำให้ไก่ไม่ป่วยเพิ่มจากอาการอาหารไม่ย่อย
2.ให้ใช้ยาฉีดอ้อกซี่ไซคลีน 0.5ซีซี วันละครั้ง
3.ป้อนน้ำมากๆๆ
4.ถ้ามีใบฟ้าทะลายโจรบดให้ละเอียดให้ซักหน่อยก้อจะดี
3-4วันแรกไก่จะยังมีอาการนอนนิ่งหายใจแผ่วไม่ลืมตาอย่าเพิ่งตกใจไปนะครับประมาณวันที่4หรือที่5อาการจะดีขึ้นจสามารถลืมตา ขยับได้บ้าง วันทที่6ไก่จะเริ่มยืนได้บ้างหรือเดินได้แล้ว วันที่7ไก่จะอาการดีขึ้นมากสามารให้อาหารอ่อนๆได้แล้ว และจะหายภายในสองสามวันครบผม
ท่านใดที่มีไก่ป่วยแบบนี้ก้อลองรักษาดูตามวิธีการของท่านเองหากยังไม่ได้ผลใช้วิธีของผมรับประกันไก่หายแน่นอนครับ

• **
กระผมประสบความสำเร็จกับการรักษารอดและหายทุกตัวผมมีวิธีการที่จะมาแบ่งปันดังนี้
1.ด้วยสภาพที่เป็นระบบยอยของไก่จะไม่ทำงานการป้อนอาหารรังแต่จะทำให้ไก่ตายเร็วขึ้นหากจะให้อาหารจริงๆ แนะนำให้ใช้พวกกรดอะมิโน วิตามิน แบรนเนอร์เกลือแร่จะดีที่สุด เพราะเป็นน้ำจะสามารดูดซึมนำไปใช้ง่ายทำให้ไก่ไม่ป่วยเพิ่มจากอาการอาหารไม่ย่อย
2.ให้ใช้ยาฉีดอ้อกซี่ไซคลีน 0.5ซีซี วันละครั้ง
3.ป้อนน้ำมากๆๆ
4.ถ้ามีใบฟ้าทะลายโจรบดให้ละเอียดให้ซักหน่อยก้อจะดี
3-4วันแรกไก่จะยังมีอาการนอนนิ่งหายใจแผ่วไม่ลืมตาอย่าเพิ่งตกใจไปนะครับประมาณวันที่4หรือที่5อาการจะดีขึ้นจสามารถลืมตา ขยับได้บ้าง วันทที่6ไก่จะเริ่มยืนได้บ้างหรือเดินได้แล้ว วันที่7ไก่จะอาการดีขึ้นมากสามารให้อาหารอ่อนๆได้แล้ว และจะหายภายในสองสามวันครบผม
ท่านใดที่มีไก่ป่วยแบบนี้ก้อลองรักษาดูตามวิธีการของท่านเองหากยังไม่ได้ผลใช้วิธีของผมรับประกันไก่หายแน่นอนครับ

ออฟไลน์ ซุ้ม ตระกูลลี

• เชิงไม่ดีแต่ตีไม่นานคร้าบบบ
  • Moderator
  • Hero Member
  • 0861568733
[ช.ตระกูลลี 

ออฟไลน์ ผู้สนับสนุน

• Full Member
  • คนเลี้ยงไก่ชน

Facebook Comments