ผู้เขียน หัวข้อ: ไก่คอดอก  (อ่าน 2263 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanagarn

• Full Member
ไก่คอดอก
« เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 11:35:25 น. »
ผมเลี้ยงไก่มือใหม่ครับ  ไก่ที่เลี้ยงไว้เป็นคอดอกเคยใช้ยาซึ่งดูจากnet. ชื่อตัวยาจำไม่ได้ครับแต่สอบจากคนขายยา บอกว่าเป็นยารักษาโรคระบบปํสสาวะอักเสบของคน ซึ่งใช้ยาประมาณ 1 อาทิตย์ดอกก็ร่อนออกหมดครับจึงเลิกใช้ยา( ระหว่างใช้ยาไก่จะหงอยและซึม ) หลังจากนั้นประมาณอีก 1 อาทิตย์ก็กลับมาเป็นใหม่ตอนนี้ขึ้นมาเต็มหลอดลมอีกแล้วครับอยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่ามีทางรักษาทางอื่นไหมครับ   วิธีปลิ้นกระเดือกไก่แล้วขูดดอกออกแล้วใช้ยาเบอร์นอลทาก็ลองแล้วครับไม่หายครับ

ออฟไลน์ ผู้สนับสนุน

• Full Member
  • คนเลี้ยงไก่ชน
ไก่คอดอก
« เมื่อ: 16 เมษายน 2009, 11:35:25 น. »