คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

ไก่หน้าซีด

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไก่หน้าซีด
« on: 1 June 2008, 20:37:39 น. »
ไก่หน้าซีดเกิดจากอะไรครับรักษายังไง

Re: ไก่หน้าซีด
« Reply #1 on: 8 August 2008, 04:36:51 น. »
เนื่องจากเลือดฝาดไม่ดีครับ เป็นไปได้ว่าไก่สุขภาพไม่เต็ม100ก็เหมือนกับคนต้องออกกำลังกาย อาหารก็ต้องดี และอีกอย่างสำคัญมากอย่าให้โดนฝนหรืออากาศหนาวได้ครับ

« Reply #2 on: 4 November 2008, 11:17:30 น. »
ซื้อยา  fbc จากร้านขายยาทั่วไปสำหรับบำรุงเลือดคนท้อง  กินสองมื้อเช้าเย็นมื้อละหนึ่งเม็ด +บระเพชร+กระเทียมไทยหนึ่งกลีบรับรองผลหายภายใน
เดือนเดียว    แต่ห้ามออกชนหรือทับตัวเมียขณะป่วยเด็ดขาด    ระหว่างนั้นต้องเดินดินตลอดเวลา    อยู่ที่กว้างอย่าขังสุ่ม

« Reply #3 on: 4 November 2008, 13:36:17 น. »
ไก่หน้าซีด
    อาจเกิดจากการขาดสารอาหารครับ
    รักษาและป้องกันโดย  อาหารที่มีคุณภาพสูงครับ  โปรตีนสูง อาหารช่วยให้สามารถป้องกันโรคได้ครับ
    รักษาใช้วิตามิน B12 ฉีดให้ประมาณ 3 เข็มและเสริมด้วยอาหารหมูเล็กครับ
   และตามด้วย ADEK เข็ม เดียวพอครับ ใช้ตามน้ำหนักไก่ครับ (มีขายตามร้านขายยาสัตว์ครับ)

Facebook Comments