คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

ขอความคิดเห็น

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอความคิดเห็น
« on: 15 June 2008, 17:54:51 น. »
ทำไมไก่เชิงจึงสู้พม่าไม่ค่อยได้

Offline ซุ้ม ตระกูลลี

• เชิงไม่ดีแต่ตีไม่นานคร้าบบบ
  • 1080
  • 0861568733
Re: ขอความคิดเห็น
« Reply #1 on: 23 June 2008, 15:15:05 น. »
ถ้าเชิงมุดมัดเข้าปีกตีแรงเร็วพม่าก็เสร็จเหมือนกันครับลองเอาตราดผสมกับพม่าดูซิครับแล้วคุณจะเห็นอะไรที่แตกต่างครับ
[ช.ตระกูลลี 

« Reply #2 on: 8 August 2008, 04:34:22 น. »
ไก่ทุกตัว มีเทคนิคไม่เหมือนกันครับ เหมือนกับว่าแพ้ทางกัน เราก็ต้องดักทางเอาว่าถ้าเจอไก่ประเภทนี้ควรเอาไก่แบบไหนลงเพื่อไม่ให้เสียเปรียบครับ ต้องเลี้ยงหลายๆ แบบ อย่างที่คุณ ซุ้ม ส ว่านั่นก็ถูกครับ

« Reply #3 on: 25 September 2008, 11:26:27 น. »
ไปเจอไก่ไทยบ้านเรานี่แหละครับตีกับพม่าร้อย ที่โบนันซ่า ก่อนตีราคาพม่ามา 5-2 ยังไม่มีใครกล้าลองเลยเพราะชื่อชั้นมันต่างกัน แต่ผมว่าไก่ไทยตัวนี้กล้ามาโบนันซ่า ก็คงไม่ธรรมดา เดิมพันสองแสนถ้วนครับ ยิ่งอันแรกพม่ายิงแข้งเปล่างามๆได้หลายอันราคาต่อรองไม่ต้องพูดเลยครับ แต่ไก่ไทยตัวนี้ขึ้นอันสองบี้ติดตลอดแรงดีมากเข้า-ออก ซ้าย-ขวา ขึ้นเร็ว พม่าถอดไม่ออกก็จบเลย ขึ้นอันสี่ ไก่ไทยไทยตีเหมาอยู่ครึ่งยก พม่าก็เรียบร้อยด้วยประการฉะนี้ ทั้งนั้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับการการบำรุงรักษา และเลือกเชิงไก่ให้เหมาะด้วยครับ(ตามประสบการณ์ที่เจอมาครับ)

« Reply #4 on: 4 November 2008, 09:32:24 น. »
ไก่เชิงที่เก่งมากๆพม่าสู้ไม่ได้เเน่นอน  มันหนีเชิงไม่ออก ตัวที่สู้พม่าไม่ได้มันไม่เก่งจริงๆมีแต่เชิงอย่างเดียวไม่ตี หรือมีเชิงเเป๊ปเดียว
หรืออาจไม่ได้รอยตี   เวลาจะหาซื้อไก่เชิงต้องดูนานๆตัวไม่ดีจะเก่ง อัน หรือสองอัน หรือปล้ำไปสองสามครั้งจะหมดเก่ง

Facebook Comments