คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

ปัญหาของป่าก๋อย

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline peternalom

• *
  • 42
  • คนเลี้ยงไก่ชน
ปัญหาของป่าก๋อย
« on: 27 February 2011, 08:54:08 น. »
อยากรู้ว่าไก่ป่าก๋อย  แพ้เชิงชนแบบไหนครับ   พม่า หรือไทย  หรืออะไรครับช่วยบอกหน่อย  หรือชนะเชิงแบบไหนด้วยครับ

จะได้ชนถูก

Offline ตั้ม ลำพูน

• 811
Re: ปัญหาของป่าก๋อย
« Reply #1 on: 27 February 2011, 20:06:59 น. »
จากที่ผมเคยเจอมา
.....

ก๋อยดีๆเจอพม่าดีๆ 80%ก๋อยชนะ....

ก๋อยดีๆเจอ ตราดดีๆ 60% ตราดชนะ.....

ก๋อยเจอเชิงไทย ก็ 60% ก๋อยจะชนะ(เนื่องมาจากก๋อยก็พัฒนาสายพันธุ์มาจากไก่ไทยเชิง(ตราด)นี่เองครับ)

ก๋อยเก่งๆเจอม้าล่อเก่งๆ....ส่วนมากก๋อยจะแพ้ทางม้าล่อครับ

แต่ส่วนมากก็ไม่แน่นอนเสมอไปนะครับ.....ขึ้นอยู่กับว่าไก่ที่เรามีเวลาจะสังเกตเค้าว่าเค้าตีได้ถูกตาถูกใจเรามากน้อยเท่าไหร่....เมื่อใดที่เราคิดว่า คราวใดหรือ เตะครั้งไหนที่เราประทับใจที่สุด...นั่นแหละคือเชิงชนที่ไก่เราสู้ได้....

(ตามประสบการณ์เล็กๆน้อยๆนะครับ...)

หากท่านใดพอจะมีเสริมก็ช่วยๆกันครับ ถือว่าแลกเปลี่ยนความรู้ครับ :)
ทีเด็ด....ส่วนมากก๋อยตี หน้าร้อน มักจะชนะคู่ต่อสู้ได้เร็วครับ.....
« Last Edit: 27 February 2011, 20:50:48 น. by ตั้ม ลำพูน »

Offline peternalom

• *
  • 42
« Reply #2 on: 27 February 2011, 20:10:45 น. »
 ขอบคุณนะคร๊าบ:D

ที่ให้ คำ ปรึก ษา ที่ดี

Offline zeankaichon

• *
  • 10
« Reply #3 on: 13 March 2011, 19:17:29 น. »
ก๋อยถ้าหัวล่างเจอม้าล่อแม่นๆตีคิ้วตีตา ป่าก๋อยเสร็จทุกตัวครับ

Facebook Comments