คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

อยากถามเรื่องยาโด็ปด็อกเตอร์แซมซั่น

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline otto

• *
  • 7
  • คนเลี้ยงไก่ชน
ผมอยากลองเปลี่ยนยาโด๊ปดู และสนใจของด็อกเตอร์แซมซั่น

เพราะเมื่่วันออาทิตย์ที่ผ่านมา เห็นฝั่งตรงข้ามเขาใช้ ไก่เขาสดดีจัง

เลยอยากถามท่านที่เคยใช้ว่าเป็นยังไง เพื่อความแน่ใจครับ

Offline kwan1977

• *
  • 7
ออกตัวก่อนผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ นะครับ ยาแซมซั่นเหรอว่ายาโด๊ปทุกตัวถ้าอยากใช้ ก็ลองเลยครับ เพราะคนที่คิดค้นออกมาก็เป็นสัตว์แพทย์ทั้งนั้นหละครับ ไม่เป็นอันตรายหรอก แต่ถ้าไม่แน่ใจเราก็ลองเอามาทดสอบกับไก่เราก่อนก่อนที่จะออกสนามจริง จะทำให้มั่นใจกว่า

Offline oatซุ้มลำพูนคันทรีโฮม

• *
  • 5
  • ไก่ชนดี มีคุณธรรม
ผมก็ไม่เคยใช้นะครับ ผมใช้ของญี่ปุ่นครับ ชุดละ 4500บาทครับ แจ่มสุดๆครับ
เน้นไก่แม่น ตีแรง แซงป่าก๋อย ลอด ถอด ถอย จนก๋อยเข้าไม่ถึง ไก่เราถอยจนก๋อยเขายังมึน พวกเราจีงมีชัยได้ทุกอัน

Offline otto

• *
  • 7
ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำ
แต่ผมไปลองใช้ยาไก่ของด๊อกเตอร์มาแล้วครับ
ครั้งแรกเอาไปลองใช้บ่อนป่า 2 ตัว 2,200 กับ 3,300 เข้าวินทั้งคู่
ครั้งสองใช้ตี 22,000 ที่สนามคาราบาวแดงหนองคายเมื่อวันอาทิตย์ก่อน
ยก 1 กลางยกเป็นรอง 5/1 ผมรองมา 3,000 ปลายยก 8/1 รองมาอีก 5,000
ยก 2 ไก่ผมเป็นรอง 15/1 ผมรองเข้าไปอีก 2,000
เพราะมั่นใจว่าน่าลุ้น ไก่ผมโดนดูเหมือนไม่ยุบ แต่คู่ชนพอโดนแล้วมีสะดุ้งๆ
และต่อ 2/1 ไก่ได่้กันมาอีก 5 แผลรวม 20,000 บังเอาไว้เผื่อไก่เราไม่ไหว
ยก 3 กลับขึ้นมาตีราคาตื้นมาเป็นรอง 3/1 ยก 4 พลิกกลับมาชนะเหลือเชื่อ
ตอนนั้นผมไม่รู้จะร้องออกมายังไง เพราะมันสะใจจริงๆ

Offline Sor.Veangsa

• *
  • 1
คุณภาพเกินกว่าที่คาดหวังไว้พอสมควรครับ เพราะตอนแรกเลยคิดว่ามันก็คงเหมือนกับยาโด๊ปทั่วๆไป
ที่หลายๆยี่ห้อโฆษณาจนเกินจริง แต่คิดอีกอย่างลองดูก็ไม่เสียหายอะไร ก็เลยซื้อเอามาลองทั้งชุดเลย
พอได้ลองแล้วทีนี้ต้องชมเขาหล่ะครับ ว่าเขาคิดเขาทำออกมาได้ยังไง ของแบบนี้ต้องลองเองถูกต้องที่สุดแล้วครับ

Offline ซุ้มเกียรติอนันต์

• *
  • 10
ที่ซุ้มผมก็ใช้ยาของด๊อกเตอร์ครับตอนนี้ใช้ทั้งชุดเลยกลัวว่าถ้าใช้ร่วมกันหลายอย่างจะมีปัญหาและจะได้รู้กันให้จะๆว่ายี่ห้อไหนของมันดีจริงกันแน่ผมใช้ยาด๊อกเตอร์แซมซั่นมาตั้งแต่ช่วงเขาเปิดตัวเดี๋ยวนี้ก็ยังใช้อยู่
ตัวยาด๊อกเตอร์แซมซั่นตัวนี้ค่อนข้างจะถูกใจผมมากเพราะบาดแผลแห้งดีมากเรื่องกำลังก็บินดีไม่หมดต้นยกท้ายยกเหมือนเดิมผมใช้มาแล้ว 15 ตัวชนะ14 เสมอ 1 ผมขอยกนิ้วให้อีกคนครับ

Offline สำราญ

• *
  • 6
เพื่อนที่่ใช้ยาดร.อยู่แนะนำให้ใช้บอกว่าไก่จะได้เลิกเป็นเปาปุ้นจิ้นหน้าดำซะที ก็ถือว่าใช้ได้ดีไก่ไม่หอบ บินแรง หน้าแดงสดชื่นมากไม่เป็นเปาปุ้นจิ้นกลายเป็นจั่นเจาแก้มแดงแทน
ไก่ฟื้นตัวไวจริงๆ ไก่เบียดชนะได้อัน 5 แบบเจียนตายคิดว่าแย่กลับไปตายแน่ วันต่อมาเปิดมุ้งมันตีปีกขันเฉย พอเปิดสุ่มวิ่งหาตัวเมียซะงั้น ติตรงที่ใช้ยากไปหน่อย ขี้เกียจจับเวลา
แต่รวมๆหักลบส่วนดีแล้วก็โอเค ผมใช้มาสิบกว่าตัวจำไม่ได้ชัวร์ว่าเท่าไหร่ จำได้แค่ว่ายังไม่เคยแพ้ เสมออยู่ตัวสองตัว ก็คงไม่เปลี่ยนเดี๋ยวกลับไปเป็นเปาปุ้นจิ้นเหมือนเดิมไก่เดดสะมิเร่หมดครับ

Offline ซุ้มเกียรติอนันต์

• *
  • 10
ลองใช้ยาเลี้ยงดร.ไทสันตัวพิเศษของเขาดูนะครับ ลำโตขึ้นมาก ไก่ก็สมบูรณ์เร็ว ขยันบินตีแรงตลอดไม่มีหมด

Facebook Comments