คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

ช่วยบอกเทคนิคหน่อยครับ

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline boonplook

• *
  • 6
  • คนเลี้ยงไก่ชน
ผมมีไก่กำลังชนอยู่ัตัวหนึ่งชื่อ เจ้าซาตาน ไม่มีเดือย ชนทีไรใช้เวลานานกว่าจะชนะได้ อยากจะเสริมเดือยเทียมแต่ไม่มีความรู้เลย ใครพอรู้ช่วยแนะนำให้ด้วย ขอบคุณครับ

Offline ซุ้ม ตระกูลลี

• เชิงไม่ดีแต่ตีไม่นานคร้าบบบ
  • 1080
  • 0861568733
Re: ช่วยบอกเทคนิคหน่อยครับ
« Reply #1 on: 20 June 2011, 13:47:30 น. »
มันคงเป้นไก่ตีแข้งนะครับใช่ว่าไก่มีตอแล้วจะชนะเร็วซะเมื่อไหร่บางตัวอาจจะตีมากอันกว่าไก่คุณส่วนตอเทียมก็หาซื้อได้ตามสนามชนไก่หรือร้านขายอุบกรณ์ไก่ชนทั่วไปครับผม
[ช.ตระกูลลี 

Offline GooTIA

• *
  • 1
Re: ช่วยบอกเทคนิคหน่อยครับ
« Reply #2 on: 20 June 2011, 13:58:53 น. »
มาเก็บความรู้ :o

Offline สัญชัย ปาทาน

• *
  • 1
Re: ขุนทองเจ้าแข้งหนัก
« Reply #3 on: 4 August 2011, 09:44:00 น. »
ผมอายุ14ปีเล่นไก่ชนด้วยเป็นไก่แข้งของผม ไก่ของผมชื่อขุนทองไม่ได้ตีทีว่าจะลงซ้อมดูเดือนหน้าว่ามันตีหนักหรือป่าว พ่อมันพม่า + ไก่แข้งไทย พ่อมันชนมา6ไฟล์ ตีไม่ถึง12นาทีคู่ชนวิ่งทุกไฟล์แล้วผมก้ได้ลูกมันแล้วชื่อขุนทอง

Facebook Comments