คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

..ไก่หนุ่มๆเป็นโรคขาอ่อน ทำไงดีคับ

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

:'(ไก่หนุ่มรุ่นๆ  น่ะครับมันเป็นโรคขาอ่อนน่ะค๊าบ  ขามันอ่อนปวกเปียกเลย  มีทางที่จะรักษามันไหมครับ.. ???  อีกอย่างสาเหตุมันเกิดจากอะไรคับ..ใครรู้ช่วยบอกผมทีนะ.. :-\
« Last Edit: 18 December 2008, 16:12:27 น. by MAJI_13 »

กินโดน น้ำซักผ้าไหม
น้าๆผมเคยบอกมา
เชือดอย่างเดียว เลี้ยงไปก็ ขาอ่อน
เคยแล้วตีๆไป ซ่อมไป ก็ขาอ่อน
ผมมีหน้าที่เลี้ยงอย่างเดียว

อาจเป็นเพราะคุณเลี้ยงดูไก่ดีเกิน ให้อาหารที่เป็นโปรตีนมากไป ไก่มีพัฒนาการทางด้านกล้ามเนื้อมากกว่า พัฒนาการทางด้านโครงกระดูก
  แก้ไขได้โดยการเสริมแคลเซี่ยมสัตว์  หรือแคลเซี่ยม สุนัขก็ได้ ;)

Facebook Comments