คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

ช่วยทีครับ หน้าไก่เป็นหนอง

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ขุนพลแข้งหน้า

• *
  • 46
  • คนเลี้ยงไก่ชน
ทีแรกผมนึกว่านาบกระเบื้องมากเกินแล้วพอง

แล้วเอาไปปล้ำกะตัวอื่น ทำหัยคู่ปล้ำมันติดไปด้วย

ลักษณะอาการจะเหมือนก้อนเนื้อสีขาว ๆๆ แข็ง ๆๆ

ไปเฉพาะหน้าไก่ แร้วเราจะรักษามันอย่างไรดีครับ

พี่ช่วยผมหน่อยครับ :-\ :-\

Offline missterkan

• *
  • 15
  • คนชอบตีไก่ชน
ถ้าเห็นภาพจะบอกได้เลยคับว่าเป็นโรคอะไร แต่จากอาการที่เล่ามามันน่าจะเป็นโรคฝีดาดคับ เกิดจากยุงไปกัดมันคับ วิธีแก้ก้อ หาดูในเน็ตละกันคับ ถ้าไม่อยากให้เป็นก้อคลุมมุ้งให้มันนอนคับ

• *
  • 46
พี่คับ ไก่ก้อนอนมุง ทุกวันเลยนะ  แต่ทำมัยยังเปนก้อมายรุ 

แต่ขอบคุณสำหรับคำปรึกษาคับ

Offline missterkan

• *
  • 15
  • คนชอบตีไก่ชน
ถ้าเห็นภาพบอกได้แน่นอน เพราะที่มันขึ้นตุ่มตรงหน้า มันมีไม่กี่โรคหรอกคับ

• *
  • 46
หายแร้วคับพี่ ขอบคุงคับ

Facebook Comments