คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

ขนย้ายไก่ อย่างไร ไม่ให้แพ้อากาศ...

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Aung

• *
  • 6
  • คนเลี้ยงไก่ชน
    ;) ก่อนอื่นต้องขอกล่าวคำว่า"สวัสดี"พี่ๆ น้องๆ ผมเองเพิ่งได้เข้าร่วมเป็นสมาชิกได้ไม่นานนัก  ด้วยว่าผมเป็นอีกคนที่ชื่นชอบและหลงไหลในเสน่ห์ ของไก่ชน  เดิมทีเป็นคนอีสานครับ ที่บ้านเลี้ยงไก่ชนเยอะ พอสมควร ทั้งพ่อผมแล้วก็พี่เขยต่างก็ชอบไก่ชนเช่นเดียวกัน  แต่ตอนนี้ผมมามีครอบครัวที่จังหวัดกระบี่ ไม่ใกล้ไม่ไกลครับ   1326  :'(      ซึ่งค่อนข้างเป็นอุปสรรคในการเดินทาง  จะนำรถส่วนตัวไปเอง ก็คงขับไม่ไหว แล้วก็ไม่รู้ด้วยว่า เวลาฝากขนส่งไก่โดยรถทัวร์เขาทำกันยังไง ค่าใช้จ่าย  ความปลอดภัย ระยะเวลา  ความจริงก็อยากจะสั่งซื้อจากซุ้มใหญ่ๆ ที่เชื่อถือได้ แต่ก็ยังลังเลเพราะเงินในกระเป๋ามีไม่มาก ก็เลยตั้งใจว่าจะนำไก่ของตัวเองมาลองเลี้ยงทางนี้ดูก่อน แต่ก็ไม่แน่ใจ ว่ามันจะแพ้อากาศแล้วล้มป่วยหรือไม่  เพราะผมไม่ค่อยได้เคลื่อนย้ายไก่  จึงไม่รู้วิธีในการเตรียมไก่ก่อนออกเดินทาง...และไม่รู้จะเดินทางโดยวิธีไหน  ตอนนี้ไก่2ตัว พร้อมแล้ว   :-[
    ผมชื่ออั๋งครับ  ไก่อยู่ที่ จ.ร้อยเอ็ด ปลายทาง อ.เขาพนม จ.กระบี่   ขอความช่วยเหลือไปยังพี่ๆน้องๆ ด้วยนะครับ   :)
 เบอร์  087-4567242  อั๋ง  :-[

Facebook Comments