คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

ขอถามหน่อยครับเรื่องกระจุกน้ำมันไก่ชน 2 อัน

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Par

- ไก่ผมเป็นไก่ใต้เชิงชนจิกตีทุกที่ ตีแรงปากเร็วมากปากถึงตีนถึง
ชนราคาแพงได้ แต่มันมีกระจุกน้ำมัน 2 อัน ไม่ทราบว่าผู้รู้ พอทราบไม่ครับว่าเลี้ยงชนได้ไม่
ใครเคยเลี้ยงและชนะบ้างครับจะได้เลี้ยงชนได้อย่างสบายใจครับ
ช่วยตอบหน่อยนะครับ

สวัสดีครับ ผมเพึ่งจะเข้าใหม่ ไก่ลักษณะนี้เคยอ่านเจอในหนังสือ"ถอดรหัสไก่ใต้" ครับ จำได้ว่าถ้าหงอนมีลักษณะเป็นสองง่าม และมีกระปุกน้ำมันสองอัน เขาเรียก "ง่ามหัวง่ามท้ายครับ" เป็นไก่เก่งและทนครับ เขาเรียกเป็น "หว้า" ที่ดีอย่างหนึ่งครับ ถ้ามีลักษณะอย่างว่าแล้วเก่งช่วยส่งข่าวให้รู้ด้วยนะครับ อยากรู้ว่ามันตรงกับที่หนังสือเขียนไว้หรือเปล่า ขอบคุณครับ [email protected]

Facebook Comments