คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

ไก่ปราบพม่าจริงหรือ

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Amphawan

• *
  • 48
  • คนเลี้ยงไก่ชน
ไก่ปราบพม่าจริงหรือ
« on: 2 September 2012, 09:43:24 น. »
ไก่ก๋อยเป็นไกปราบพม่าจริงหรือเห็นโพสกันจัง ความหมายในคำว่าปราบในพจนานุกรมหมายถึงกำจัดให้ราบคาบ ตีความคือเมื่อพม่าเจอกับก๋อยตัวที่ว่านี้ต้องโดนปราบแพ้ทุกตัวไป เพื่อนๆพี่น้องเห็นคนเลี้ยงพม่าว่าไงคับ

Offline กุ๊กไก่ชน

• **
  • 81
Re: ไก่ปราบพม่าจริงหรือ
« Reply #1 on: 2 September 2012, 21:33:57 น. »
ผมว่าไม่จริงหรอก เขาแค่ต้องการขายสายพันธ์ของเขา ในความคิดของผมนะ ผมว่ามันไม่มีหรอกไก่ที่เก่งที่จะชนะตลอด ไก่ชนก็เหมือนมวยไทยเรานี้แล
มันต้องมีแพ้ทางกันบ้าง ใช่ว่าจะชนะทุกตัว สมมุติว่าไก่ที่เขาว่าเก่งรอย 2.0 ก็ต้องสามารถสู้ไก่ที่หนัก กว่าและ ใหญ่กว่าได้ อย่างนั้นถึงจะเรียกว่าเก่งจริง
ป.ล ต้องขอโทษนะคับที่พูดมากไปน่อย ;D
แม่นตอ แรงแข้ง

Offline เด็กฝึกหัด ^_+

• **
  • 97
« Reply #2 on: 3 September 2012, 07:20:31 น. »
สมมุติ ว่า ก๋อยตัวนี้ ครบเครื่อง เรื่องก๋อย กัด รอยปีกทุบหลัง จุ๋มกระเพาะตี มุด ตีตัว
#ส่วนพม่า ยืนสาดเเข้ง สไตล์ถอย เปิดปีกเป็น  อย่างนี้ใครจะเสร็จกันครับ ก็ต้องเป็น พม่า (ถูกไหมครับ)  มันเเพ้ทางกันครับ

------------ # เเต่สำหรับผม ผมชอบเลี้ยง ไทย - ก๋อย ครับ

Offline ไก่ชนป๋าก๋อย

• *
  • 6
« Reply #3 on: 3 September 2012, 08:15:09 น. »
*-*

Offline กุ๊กไก่ชน

• **
  • 81
« Reply #4 on: 7 September 2012, 21:54:05 น. »
อย่าลืมนะคับว่า ไก่พม่ามันมีจุดเด่นของมันอยู่ 1.ความเร็ว 2.แม่นเป็นพิเศษ และเดี๋ยวนี้พม่าลอยใหญ่ก็มีเยอะ เรื่องลำหนักลำโตก็ไม่ใช่เล่น ลีลาอาจ จะไม่เยอะ
แต่ความแม่น เร็ว แรง ไม่มีพลาดและอีกอย่างผมก็ไม่เคยเห็นไก่พม่าจะยืนให้เขาตีเฉยๆซักที  ที่พิมพ์ไปผมไม่มีหรอกไก่พม่าร้อย  ส่วนใหญ่ผมเล่นลูกผสม 8)
แม่นตอ แรงแข้ง

Offline เด็กฝึกหัด ^_+

• **
  • 97
« Reply #5 on: 9 September 2012, 21:41:32 น. »
ไม่ต้องห่วงง กินกันไม่ลงกันทั้งคู่ครับ ม่า ดี ก๋อยดีก่า  ก๋อยดี ม่าดีกว่า กินกันไม่ลงอยู่เเล้วครับ

Offline itthikorn

• *
  • 2
« Reply #6 on: 10 September 2012, 17:02:47 น. »
เรื่องลีลาไม่ใช่เรื่องสำคัญ ครับ ( ความคิดส่วนตัว นะครับ ) ขอให้เบอร์แข้งดี ตีถูกจุด ตีคู้ต่อสู้หยุดตรวจได้ ก็พอ ไก่ชนไม่มีแชมป์ครับ

Offline ananmaerim

• *
  • 32
  • ก.เพชรห้วยหลวง
« Reply #7 on: 11 September 2012, 22:52:45 น. »
ไช่ครับไก่ชนไม่มีแชมป์แพ้ชนะได้ทั้งสองทางครับท่าน55

Offline ชุมพรไก่ชน

• *
  • 5
« Reply #8 on: 13 September 2012, 13:48:15 น. »
เราคนไทย จะไปเถียงอะไรกับเรื่องพม่า
ขายของต้องพูดในสิ่งที่ดี
ถ้าพูดเรื่องไม่ดี คิดว่าขายไม่ได้ น่ะพี่น้อง
ความคิดไม่ตรงกัน การพนันก็เกิดขึ้น (เอามาชนกัน)

« Last Edit: 13 September 2012, 13:59:57 น. by ชุมพรไก่ชน »

Offline ชุมพรไก่ชน

• *
  • 5
« Reply #9 on: 13 September 2012, 14:05:08 น. »
อย่าลืมนะคับว่า ไก่พม่ามันมีจุดเด่นของมันอยู่ 1.ความเร็ว 2.แม่นเป็นพิเศษ และเดี๋ยวนี้พม่าลอยใหญ่ก็มีเยอะ เรื่องลำหนักลำโตก็ไม่ใช่เล่น ลีลาอาจ จะไม่เยอะ
แต่ความแม่น เร็ว แรง ไม่มีพลาดและอีกอย่างผมก็ไม่เคยเห็นไก่พม่าจะยืนให้เขาตีเฉยๆซักที  ที่พิมพ์ไปผมไม่มีหรอกไก่พม่าร้อย  ส่วนใหญ่ผมเล่นลูกผสม 8)
เร็ว แม่น น่าจะพาไปสวมเดือยตี ที่ใต้นะ
« Last Edit: 13 September 2012, 14:07:23 น. by ชุมพรไก่ชน »

Facebook Comments