คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

จะทำอย่างไรให้พม่านำหนักขึ้นช่วยบอกทีครับ

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พี่ๆที่เลี้ยงไก่พม่าไม่ร้อยนะช่วยบอกทีว่าจะทำอยากไรให้นำหนักขึ้น

ลองให้อาหารหมู  ครับ

ถ้าุคุณให้แต่ข้าวเปลือกมันไม่ขึ้นแน่ครับ แต่ถ้าอยากให้ขึ้น แนะนำหัวอาหารไก่ที่เน้นไปทางด้านไขมันครับมันจะมีบอกว่าไขมันกี่เปอร์เซ็นต์ดูข้างถุงนะครับ และอีกอย่างเรื่องของอายุไก่นะครับถ้าไก่ยังรุ่นจะประมาณ 1.9-2.4และอีกอย่าง พยาธิ ครับควรถ่ายด้วยตัวดูดอาหารเลย

ปล้ำให้เจ็บมากๆ  และให้มากครั้งแต่ก่อนปล้ำครั้งใหม่ต้องรอให้ไก่หายดีก่อน  ประคบด้วยกระเบื้องดินเผา   ปล่อยคุ้ยดิน  ถ้ายังไม่ได้ผลควรปล่อยให้ถ่ายขนก่อน

Facebook Comments