คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ ไก่ชน

ไก่ขอบตาเจ็บครับ

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไก่ขอบตาเจ็บครับ
« on: 22 March 2010, 12:04:16 น. »
รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่าน ช่วยแนะนำการรักษา ไก่ขอบตาอักเสบหน่อยครับ
อาการของไก่ผม เจ็บตาหนึ่งข้าง โดยที่ขอบตาจะเป็นเหมือน สะเก็ดสีเหลือง ติดบริเวณขอบตา เมื่อแห้งแล้วสามารถใช้ผ้าเช็ดออกได้ แต่จะกลับมาเป็นซ้ำใหม่อีก ไม่หายขาด
การรักษาของผมปัจจุบัน ใช้ทั้งยาหยอดตาของคน และ ยาป้ายตาชนิดครีม แต่ไม่หายขาดซักที กลับมาเป็นๆหายๆ เพื่อนสามชิก หรือท่านผู้รู้ โปรดให้คำแนะนำด้วยครับ

Facebook Comments